



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  
VETA IRINGA



BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO NGAZI YA KWANZA

IRINGA RVTSC

2024

Ndugu,

.....  
YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NA  
HUDUMA IRINGA (RVTSC) MWAKA 2024

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MKLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika
2. Fani ya: .....  
Ngazi ya Kwanza (Level One) Kutwa/Bweni
3. Mafunzo yatachukua muda wa miaka mitatu kwa ngazi ya tatu kwa fani ya Upishi na Huduma ya chakula na vinywaji, miaka miwili na nusu kwa ngazi ya tatu kwa fani ya Uhazili na miaka miwili kwa ngazi ya pili kwa fani nyingine.
4. Chuo kitafunguliwa Rasmi Tarehe 15/01/2024
5. Unatakiwa kudhibitishwa na daktari wa hospitali ya serikali kuwa una afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa kwa kujaza fomu maalum (medical examination form) iliyoambatanishwa.

6. Unatakiwa kudhibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa kwa kujaza fomu maalum iliyoambatanishwa kwenye barua hii.
7. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua hii mara utakapofika chuoni.
8. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
9. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
10. Unatakiwa kuleta kivuli cha cheti cha kumaliza shule
11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo.

#### **MAHITAJI YA MWANAFUNZI ATAKAPORIPOTI CHUONI**

*Unatakiwa uwe na vifaa vifuatavyo:*

1. Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi ya "Tetron" *Kwa wavulana tu*
2. Jozi moja ya viatu vyeusi vya Ngozi vyenye visigino vifupi
3. Daftari 8 kubwa
4. Vifaa vya somo la Hesabu (Mathematical set)
5. Karatasi nyeupe (A4) ream moja
6. Sweta rangi ya Blue
7. Soksi rangi nyeupe au nyeusi
8. Viatu vya karakana aina ya "Safety boots" kwa ajili ya usalama utakapokuwa karakana
9. Kwa mwanafunzi wa bweni awe na godoro la futi (3 kwa 6) mto wa kulalia, blanketi, shuka 2 za rangi ya blue na foronya zake, chandarua, ndoo, sahani, kikombe, kijiko, nguo za kujikinga na baridi utakapokuwa bwenini, pamoja na vifaa vya usafi binafsi.

**MCHANGANUO WA MALIPO**

NA	MAHITAJI	KWA MWANAFUNZI WA KUTWA		KWA MWANAFUNZI WA BWENI	
		MUHULA I	MUHULA II	MUHULA I	MUHULA II
1.	Ada	30,000	30,000	60,000	60,000
2.	Bima ya afya	50,400		50,400	
3.	Suruali (2) za chuo	40,000		40,000	
4.	Overcoat/Overall/Chef jacket	30,000		30,000	
5.	Fulana/T-shirt	15,000		15,000	
6.	Kitambulisho	5,000		5,000	
7.	Nembo za VETA	5,000		5,000	
8.	Michezo	15,000		15,000	
9.	Uchakavu na Mazingira	20,000		20,000	
10.	Picha (passport size)	3,000		3,000	
11.	Blouse (2) - <i>kwa wasichana tu</i>	30,000		30,000	
	JUMLA	Wavulana	213,400		243,400
		Wasichana	243,400		273,400

**ZINGATIA:**

- I. Malipo yote yatafanyika chuoni kupitia namba ya malipo ya serikali “control number” utakayopewa mara utakaporipoti chuoni. Baada ya kulipa fedha benki mwanachuo aje na risiti ya benki ikabidhiwe ofisi ya msajili.

- II. Kama unayo bima ya afya uliyopewa kupitia mzazi/mlezi hupaswi kulipa fedha ya bima, unatakiwa uje na kitambulisho chako kwa ajili ya uhakiki.
- III. Kutakuwa na Malipo kwa ajili ya mtihani wa ngazi ya kwanza sh.25,000 yatakayolipwa katikati ya muhula wa pili kupitia namba maalumu ya malipo "control number" utakayopewa wakati huo.
- IV. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa kwenye barua hii. Hutapokelelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa fedha kiasi ulichoagizwa tu. **Fedha ikishalipwa hairudishwi**

MAELEZO MENGINE UTAELEKEZWA UFIKAPO CHUONI

.....  


PASIENS NAZARY NYONI

MKUU WA CHUO  
CHUO CHA MAFUNZO YA UHINDI STADI  
NA HUDUMA  
S.L.P 778 IRINGA

MKUU WA CHUO

VETA IRINGA

VIAMBATANISHO

- I. Medical Examinations form
- II. Sheria za chuo
- III. Fomu ya kukubali nafasi ya mafunzo ya ufundi

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

Mimi.....  
nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo  
nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Namba za simu ya mwanachuo 1:..... 2:.....

Saini ya mwanachuo..... Tarehe.....

b) MDHAMINI

Mimi..... ambaye  
ni..... wa mtajwa hapo juu, nathibitisha kuwa  
nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni ada na gharama nyingine kama  
ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo na nauli ya kwenda chuoni na kurudi nyumbani  
wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo.

Namba za simu ya mdhamini 1:..... 2:.....

Saini ya mdhamini..... Tarehe.....

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

MEDICAL EXAMINATION FORM

Date .....

The Medical Officer

.....  
.....  
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Name of trainee .....

Please Examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an .....

Eyesight .....

Hearing .....

Asthma .....

Other serious diseases .....

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.

Date .....

Designation .....

Signature and Official stamp .....